കിയ വികസനം പുതിയ ഇ.വി പ്ലാറ്റ്ഫോം ഫോർ ഇന്ത്യ – സിഗ്വേൽസ്.കോം

http://www.zigwheels.com/

  • 2022 ൽ കിയയുടെ ആദ്യ ഇൻ ഇന്ത്യ ഇ.വി.
  • ഇന്ത്യക്ക് ആദ്യം ഒരു കിക്ക് ഇവിവി പ്ലഗ് ഇൻ ഹൈബ്രിഡ് ആകും
  • കിയയ്ക്ക് നിലവിൽ ലോകവിഹാരികയിൽ മൂന്ന് വാല്യങ്ങളുണ്ട് – നിറോ, സോൽ, ഒപ്റ്റിമ
  • എല്ലാ ഇലക്ട്രിക്, ഹൈബ്രിഡ്, പ്ലഗ്-ഇൻ ഹൈബ്രിഡ്, ഇന്ധന സെൽ പവറുകൾ എന്നിവയും വരും
Kia developing ev platform for India

അതു നന്നായി എന്ന് അറിയപ്പെടുന്നു കിയ അടിസ്ഥാനമാക്കി ആദ്യ എസ്യുവി അടുത്ത വർഷം ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ അരങ്ങേറ്റം തയ്യാറായിരിക്കുന്നു എസ്പി ആശയം . ദക്ഷിണ കൊറിയൻ കാർ നിർമ്മാതാക്കളായ ഇന്ത്യ ഇപ്പോൾ ഒരു പുതിയ ഇ.വി. പ്ലാറ്റ്ഫോം വികസിപ്പിക്കാനുള്ള പദ്ധതികൾ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഈ പ്ലാറ്റ്-ഇൻ ഹൈബ്രിഡ് ആകാൻ സാധ്യതയുള്ള കിയയുടെ ആദ്യ ഇവിറ്റ് ഈ പുതിയ പ്ലാറ്റ്ഫോമിനെ അടിവരയിടുന്നു. സംസ്ഥാന സർക്കാരും കേന്ദ്ര സർക്കാരുകളും വരാനിരിക്കുന്ന നയങ്ങളെ ആശ്രയിച്ചാണ് ഈ സമയം നിശ്ചയിക്കുന്നത്. വ്യക്തമായ പോളിസി റോഡ് മാപ്പിൻറെ അഭാവവും മതിയായ ചാർജുചെയ്യൽ പശ്ചാത്തല സൗകര്യങ്ങളും ഇൻഡ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ തടസ്സങ്ങളിലൊന്നാണ്.

http://www.zigwheels.com/

ഇന്ത്യയിൽ നിർദ്ദിഷ്ട ഇ.വി. പ്ലാറ്റ്ഫോമിന്റെ ആവശ്യകത ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നതോടെ, നിർദ്ദിഷ്ട റോഡ്, കാലാവസ്ഥ എന്നിവപോലുള്ള ചില പ്രത്യേക വെല്ലുവിളികളെ കുറിച്ച് കാർനിർമാതാക്കളും സംസാരിച്ചു. വികസനം പൂർണമായും ഇൻഡ്യൻ കേന്ദ്രീകൃതമാകുമ്പോൾ, പുതിയ പ്ലാറ്റ്ഫോമിന് സോൽ, നിറോ ഇ.വി.കൾക്കു കീഴിലുള്ള നിലവിലുള്ള ഇ.വി. പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ഡെറിവേറ്റീവ് ആയിരിക്കുമെന്നു കിയ ഇതുവരെ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല .

ആദ്യ ഇവിഐഎൽ എസ്യുവി സംബന്ധിച്ച് കിയ ഇന്നും തുടരുകയാണെങ്കിൽ, 2022 ആകുമ്പോഴേക്കും പുതിയ കഫീഫുകൾ (കോർപ്പറേറ്റ് ശരാശരി ഫ്യൂവൽ എഫിഷ്യൻസി) മാനദണ്ഡങ്ങൾ പ്രാബല്യത്തിലാകുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷ.

http://www.zigwheels.com/

CAFE മാനദണ്ഡങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കുന്ന കാര്യത്തിൽ ഇന്ത്യയിൽ വലിയൊരു കുതിച്ചുചാട്ടം നടത്താൻ ഇവാസ് സജ്ജമാകുമെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു. ഈ നിയമം അനുസരിച്ച് കാർ നിർമാതാക്കൾ തങ്ങളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോയിൽ കാറുകൾക്ക് ശരാശരി ഇന്ധനക്ഷമത നിലനിർത്തേണ്ടതുണ്ട്. അതുകൊണ്ടു തന്നെ കാർബക്കാർക്ക് കൂടുതൽ സങ്കരയിനങ്ങളായ ഇലകൾ, വൈദ്യുത കാറുകൾ തുടങ്ങിയവ ലക്ഷ്യം നേടാൻ ലക്ഷ്യം വയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഇന്ത്യ-കേന്ദ്രീകൃത കിയാവ ഇവി അവതാരം ശരിയായ ദിശയിൽ ഒരു ചുവടുവെപ്പായിരിക്കും.

ആഗോളതലത്തിൽ 2025 ഓടെ പുതിയ ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾ ആരംഭിക്കുമെന്ന് കിയ പറഞ്ഞു. എല്ലാ ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾ, ഹൈബ്രിഡ്, പ്ലഗ്-ഇൻ ഹൈബ്രിഡ്, ഇന്ധന സെൽ പവറുകൾ തുടങ്ങിയവ ഉൾപ്പെടും. നിയോ, സോൽ, ഒപ്റ്റിമ എന്നീ മൂന്ന് എൽ.വി. സോൾ, ഒപ്റ്റിമ എല്ലാ ഇലക്ട്രിക് വേരിയന്റുകളിലും ലഭ്യമാണ് (ഐസിഇയുടെ പവർ ഒഴികെ), നിറോ എല്ലാ ഇലക്ട്രിക്, പ്ലഗ്-ഇൻ ഹൈബ്രിഡ്, ഇന്ധന സെൽ ഇലക്ട്രിക് വേരിയന്റുകളിലും ലഭ്യമാണ്.

Kia developing ev platform for India

ഇന്ത്യയിൽ കിയയിൽ നിന്ന് ആദ്യ ഇവിടുത്തെത്തുന്നതിന് കുറച്ചുസമയം കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരുമ്പോൾ തെക്കൻ കൊറിയൻ കാർമേക്കർ ഇപ്പോൾ അതിന്റെ EV- യുടെ സാധ്യതകൾ പരീക്ഷിച്ചു തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ആന്ധ്രാപ്രദേശ് സർക്കാരുമായി ഒരു ഇലക്ട്രിക്കൽ മോബിലിറ്റി സംസ്ഥാനത്ത്. നിമോ ഹൈബ്രിഡ്, നിരോ PHEV, നിറോ ഇലക്ട്രിക്, സംസ്ഥാന സർക്കാറിനു പുറമേ മൂന്ന് എം.വി. സംസ്ഥാന സെക്രട്ടേറിയറ്റിൽ ഒരു ചാർജിങ് സ്റ്റേഷൻ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. അടുത്ത ഭാവിയിൽ കൂടുതൽ സർക്കാർ സംവിധാനങ്ങളാൽ തദ്ദേശവാസികൾ ദത്തെടുക്കാൻ കഴിയുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷ.

വായിക്കുക:

ടാറ്റാ ഹാരിയർ: സ്പെക്സ് ആൻഡ് വേരിയൻറ്സ് വെളിപ്പെടുത്തി

ടാറ്റാ ഹാരിയർ

ടാറ്റാ ഹാരിയർ ഡിജിറ്റൽ മിഡ്: ഇൻ ഡിലിട്ട് ലുക്ക്