കനേഡിയൻ അധികാരികൾ വാങ്കൗവറിൽ അറസ്റ്റിലായ ഹവായ് സി.ഇ.ഒ. അറസ്റ്റിൽ – GSMArena.com

ബുധനാഴ്ച കാൻഡാൻറ് അധികൃതർ വാൻസോ മംഗ് ഹുവെയുടെ സി.എഫ്.ഒ., വാൻകൂവറിൽ ഫ്ളൈറ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ ഹുവാവിയുടെ സഹസ്ഥാപകയായ റെൻ സെങ്ഫീയുടെ മകൾ അറസ്റ്റിലായി. യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് നിയമ നിർവഹണത്തിന്റെ അഭ്യർത്ഥനപ്രകാരം ഇത് ചെയ്തു. ന്യൂയോർക്കിലെ കിഴക്കൻ ജില്ലയാണ് ഇറാനിൽ ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്താൻ ശ്രമിക്കുന്നത്.

ടെലസും ബെല്ലും വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത 5 ജി നെറ്റ് വർക്കുകളുമായി “സ്പോൺസേർഡ് ചാരപ്പണി” എന്ന പേരിൽ സിഎസ്ഐഎസ് (കനേഡിയൻ സെക്യൂരിറ്റി ഇൻറലിജൻസ് സർവീസ് ഡയറക്ടർ) ഇപ്പോൾ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. റോജേഴ്സ് എരിക്സൺസിനൊപ്പം 5 ജി ടെസ്റ്റ് ട്രയലുകൾ നടത്തുന്നു. സുരക്ഷാ കാരണങ്ങളാൽ ഹുവാവെയുടെ ടെലികോം ഉപകരണങ്ങളുടെ വാഹനങ്ങൾ വാങ്ങുന്നതിനുള്ള നിരോധനം ന്യൂസിലാൻഡ് , ഓസ്ട്രേലിയ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിരോധിച്ചിരിക്കുകയാണ്.

അറസ്റ്റ് സംഭവിച്ചതിനെത്തുടർന്ന്, ഇപ്പോഴത്തെ അവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് ഹ്യൂവായ് ഗ്ലോബൽ മൊബൈൽ സിറപ്പിലേക്ക് ഒരു പ്രസ്താവന ഇറക്കി.

“അടുത്തിടെ നമ്മുടെ കോർപ്പറേറ്റ് സി.എഫ്.ഒ. മെംഗ് വാൻസോ, കനേഡിയൻ അധികാരികളെ താൽക്കാലികമായി തടഞ്ഞുവച്ച അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളിൽ, ന്യൂയോർക്കിലെ ഈസ്റ്റേൺ ഡിസ്ട്രിക്റ്റിയിൽ വ്യക്തമല്ലാത്ത ആരോപണങ്ങൾ നേരിടാൻ മിൻ വാൻസോവിനെ അസാധുവാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന അമേരിക്ക അവൾ കാനഡയിൽ ഫ്ളൈറ്റുകൾ കൈമാറുകയായിരുന്നു.

ചാർജ് സംബന്ധിച്ച് കമ്പനി വളരെ കുറച്ച് വിവരങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. മിസ്. കനേഡിയൻ, യുഎസ് നിയമവ്യവസ്ഥ കേവലം ഒരു നിഗമനത്തിൽ എത്തുമെന്ന് കമ്പനി വിശ്വസിക്കുന്നു.

ബാധകമായ എല്ലാ എക്സ്പോർട്ട് നിയന്ത്രണങ്ങളും അംഗീകാര നിയമങ്ങളും യു.എൻ, യുഎസ്, യൂറോപ്യൻ യൂണിയനുകളുൾപ്പെടെയുള്ള നിയമാനുസൃതമായ നിയമങ്ങളും നിയന്ത്രണങ്ങളും എല്ലാം ഹുവായ് വഹിക്കുന്നു. ”

ഇറാനിലെ ഉപരോധം മൂലം ചൈനയിൽ ഈ കരാർ ലംഘിച്ചതിന് ഈ വർഷം അമേരിക്കയിൽ നിന്ന് സിഇടി നിരോധിക്കപ്പെട്ടു . മിങ്സിനെ അറസ്റ്റുചെയ്തേക്കണമെങ്കിൽ, പ്രസിഡന്റ് ട്രമ്പുമായി മറ്റൊരു കരാർ ഉണ്ടാക്കാൻ ചൈന ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടോ?

ഉറവിടം 1 | ഉറവിടം 2