ഐഎസ്എസ് – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡിലേയ്ക്ക് 6000 പൗണ്ട് റീ-വിതരണ മിഷൻ വിക്ഷേപിച്ചു

ഒരു സ്പചെക്സ ഡ്രാഗൺ പേടകം ഗവേഷണ ഉപകരണങ്ങൾ, കാർഗോ സപ്ലൈസ് ഏകദേശം 6,000 പൗണ്ട് വഹിച്ചുകൊണ്ട് വിജയകരമായി വരെ വിപണിയിലിറക്കി അന്തർദേശീയ ബഹിരാകാശ (സര്വീസ്), നാസ അറിയിച്ചു.

ബഹിരാകാശവാഹനം അതിന്റെ 16 ദൗത്യം നാസയുടെ ഏജൻസിയുടെ വാണിജ്യ സാമഗ്രികളും സേവനങ്ങൾ കരാർ പ്രകാരം, ഓഫ് സര്വീസ് ചെയ്തത് 1.16 ന് ആഗ്രഹവും ഒരു ഫാൽക്കൺ 9 റോക്കറ്റ് നിന്ന് ഉയർത്തി ബുധനാഴ്ച സ്പേസ് ലോഞ്ച് കോംപ്ലക്സ് 40 ന് കേപ് കാനവെറൽ എയർ ഫോഴ്സ് സ്റ്റേഷനിൽഫ്ലോറിഡ.

വനം നിരീക്ഷണം, പ്രോട്ടീൻ ക്രിസ്റ്റൽ വളർച്ച, ഇൻ-സ്പേസ് ഫ്യൂവൽ ട്രാൻസ്ഫോർമേഷൻ, ട്രാൻസ്ഫോർമേഷൻ സപ്പോർട്ട്, വിതരണ ശൃംഖല, 250 ഓളം ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ മേഖലകളിൽ ഡസൻ എന്നിവയെ സഹായിക്കുമെന്ന് നാസ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

യൂറോപ്യൻ ബഹിരാകാശ ഏജൻസിയുടെ അലക്സാണ്ടർ ഗെര്സ്ത് നാസയുടെ സെറീന ഔനൊന് – സര്വീസ് വള്ളത്തിൽ ഇതിനോടകം – പിടിച്ചെടുക്കാനുള്ള ബഹിരാകാശ സ്റ്റേഷൻ ന്റെ അതിനുണ്ടായിരുന്നു ഉപയോഗിക്കും ഡ്രാഗൺ രണ്ടു ദിവസം കഴിഞ്ഞ് എത്തുമ്പോൾ.

നാസയുടെ ആസ്ട്രോനോട്ട് ആൻ മക്ക്ലൈൻ, പേടകത്തിന്റെ സമീപന സമയത്ത് ടെലിമെട്രി നിരീക്ഷിക്കുന്നു.

ഹ്യൂസ്റ്റണിലെ നാസയുടെ ജോൺസൺ സ്പേസ് സെന്റർ ഡെപ്യൂട്ടി ഐ.എസ്.എസ് പ്രോഗ്രാം മാനേജർ ജോയൽ മൊണ്ടാൽബാനോ ബുധനാഴ്ച ഒരു ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റിൽ എഴുതി: “അവിശ്വസനീയമായ ഒരു വിക്ഷേപണമായിരുന്നു അത്. “ഈ ബഹിരാകാശ നിലയത്തിലെ മൂന്നു ആഴ്ചകളിലെ നാലാമത്തെ വിക്ഷേപണമായിരുന്നു അത്.”

ഏല്പിച്ചും പ്രതിസന്ധിക്കും ഹര്ദ്വരെസ് കൂടാതെ, ഡ്രാഗൺ പുറമേ ഉൾപ്പെടെ പരീക്ഷണങ്ങൾ വിടുവിക്കും റോബോട്ടിക് ഇന്ധനം മിഷൻ 3 (ര്ര്മ്൩) ഗ്ലോബൽ ഇക്കോ ഡൈനാമിക്സ് അന്വേഷണം (-ഗെദി).

പ്രധാന കാർബൺ, ജലം സൈക്ലിംഗ് പ്രക്രിയകൾ, ജൈവ വൈവിദ്ധ്യം, വാസസ്ഥലം എന്നിവയെക്കുറിച്ച് മുൻകൂട്ടി അറിയാൻ ഭൂമിയുടെ വനം, ടോപ്പോഗ്രാഫി എന്നിവ ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള ലേസർ ഗവേഷണത്തിന് ജിഇഡിഐ സഹായിക്കും.

സൂക്ഷ്മപരിശോധനയിൽ ദ്രാവക മീഥേൻ എന്ന ക്രിപ്റ്റോണിക് ദ്രാവകത്തിന്റെ ആദ്യ കൈമാറ്റവും ദീർഘകാല സ്റ്റോറേജും ആർആർഎം 3 പ്രദർശിപ്പിക്കും. ഇന്ധനം അല്ലെങ്കിൽ തണുപ്പായി പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയുന്ന ക്രയോജെനിക് ദ്രാവകങ്ങൾ നിറക്കുകയും സംഭരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിനുള്ള കഴിവ് ചന്ദ്രനും ചൊവ്വയും പോലുള്ള ദീർഘദൂര യാത്രകൾക്ക് സഹായിക്കും.

മറ്റൊന്ന്, ഒരു ചെറിയ സാറ്റലൈറ്റ് വിന്യസിക്കൽ മെഷീനിറ്റിയാണ്. സ്ലിംഗ്ഷോട്ട് എന്ന പേരിൽ 18 ക്യൂബ്സാറ്റ്സാധാരണകൾ ഉൾക്കൊള്ളാൻ കഴിയും.

2019 ജനുവരിയിൽ സ്റ്റേഷനിൽ നിന്ന് പുറത്തേയ്ക്കിറങ്ങാനും 4000 പൗണ്ടിലധികം ഗവേഷണത്തിനും ഹാർഡ്വെയറിനും വൈകുന്നു.

–Ians

rt / mag / mr

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തില്ല, ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)